@Tuko

Kuzuiliwa kwa gavana Obado hakutaathiri shuguli za kaunti - waziri wa Migori

2 months ago, 23 Sep 09:18

By: Philip Mboya

- Viongozi wengine wa kaunti hiyo waliwaahidi wananchi kuwa shughuli katika kaunti hiyo zilitaendelea jinsi zilivyopangwa licha ya kuzuiliwa kwa gavana Obado

- Waliomba wenyeji wa kaunti hiyo kuwa na subira huku sheria ikichukua mkondo wake kuhusiana na kesi inayomkabili gavana wao

- Aidha waliwaomba wapelelezi katika kesi hiyo kutoingiza siasa kwayo

Habari Nyingine :

Maafisa wa kaunti ya Migori wameomba wenyeji wa kaunti hiyo kuwa na utulivu kufuatia kukamatwa na kuzuiliwa kwa gavana Obado kuhusiana na mauaji ya kinyama ya aliyekuwa mwanalfunzi wa Chuo Kikuu cha Rongo, Sharon Otieno.

Tuma neno ‘NEWS’ kwa 40227 ili kupata habari muhimu pindi zinapochipuka

Hatua ya kumkamata gavama Obado kwa mara ya pili Ijumaa, Septemba 21 imeibua hisia mseto kati ya wenyeji wa kaunti hiyo.

Habari Nyingine :

Afisa mtendaji wa wizara ya ardhi katika kaunti hiyo Elijah Odhiambo ambaye alisoma taarifa kwa niaba ya waziri alieleza kuwa shughuli za kaunti hiyo hazitatizika hata kidogo kama ilivyoripotiwa na Daily Nation.

''Baraza la mawaziri lingependa kuwashukuru wanyeji wa Migori kwa kusalia watulivu kwa wiki mbili zilizopita. Gavana alialikwa kuandikisha taarifa katika afisi ya 'DCI' lakini tukapata habari baadaye kuwa alizuiliwa na atafikishwa mahakamani Jumatatu,’’ Odhiambo alisema.

Habari Nyingine :

Aidha, aliziitaka idara zinazofanya uchunguzi kwa kesi hiyo kutoingiza siasa kwayo.

Obado alikamatwa na kufikishwa mbele ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma kuandikisha taarifa baada ya kuthibitishwa kuwa alikuwa babaye mtoto wa Sharon aliyeuliwa pamoja na mamaye.

Habari Nyingine :

Msaidizi wa Obado, Michael Oyamo ambaye alikuwa mshukiwa mkuu katika kesi ya kutekwa na kuuliwa kwa Sharon angali amezuiliwa kituoni pamoja na wasaidizi wengine wa gavana huyo.

Read

Una taarifa motomoto au sakata ambayo ungependa tuichapishe? Wasiliana nasi kwa news@tuko.co.ke, mwangi.muraguri@tuko.co.ke ,kwenye WhatsApp: 0732482690 na kwenye Telegram: Tuko News


Read More


Category: topnews news

Suggested

7 hours ago, 22:59
@Tuko - By: Philip Mboya
Jamaa apigwa na radi, afariki akisherehekea baada ya kufunga bao Funyula

Waliporejea uwanjani baada ya mvua hiyo, klabu ya Red Sharks ilipata bao lakini walipokimbia kwenye sehemu ya kona ya uwanja huo kusherehekea, radi ilimpiga Mbone, mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha Kenyatt ...

Category: topnews news
8 hours ago, 21:54
@Tuko - By: Fred Kennedy
Luthers Mokua: The man using football to weave dreams, change lives in Nyamira

For the past two weeks, young footballers in Nyamira have not had usual afternoons, thanks to Luthers Mokua Super Cup, a community charity which seeks to increase youth engagement by using football as ...

Category: sports news topnews
7 hours ago, 22:18
@Tuko - By: Lauryn Kusimba
Otile adhibitisha amejinyakulia kipenzi kipya, aonekana kwenye klabu na kipusa

Mwanamuziki maarufu Otile Brown amewadhibitishia wafuasi wake kwamba hakutikisika wala kukataa tamaa baada ya kuachana na mpenzi wake Vera Sidika miezi kadhaa zilizopita.Tuma neno ‘NEWS’ kwa 40227 ili ...

Category: topnews news
8 hours ago, 21:37
@Tuko - By: Philip Mboya
Watu wasiojulikana wamuua kasisi wa katoliki Kiambu, waiba sadaka

Maafisi wa polisi katika kaunti ya Kiambu wameanzisha msako mkali dhidi ya washukiwa waliomuua kasisi wa kanisa katoliki Kiambu kwa kumpiga risasi. Uvamizi huo ulifanyika Jumatatu Disemba 10 katika en ...

Category: topnews news
8 hours ago, 21:22
@Tuko - By: Lauryn Kusimba
Wazee wa Kaya kutumia uchawi kumsaka Mtaliano aliyetekwa nyara Kilifi

Wazee wa Kaya kutoka mkoani Pwani wametangaza kufanya tamaduni maarufu ya ' Kupiga Ramli' ili kufuatilia aliko mwanadada wa kiitaliano, Silvia Romano aliyetekwa nyara na watu wasiojulikana majuma mata ...

Category: topnews news
9 hours ago, 20:56
@Tuko - By: Philip Mboya
Picha zinazothibitisha mchekeshaji Anne Kansiime amezama kwenye mapenzi

Mchekeshaji huyo amechukua nafasi ya kipekee kuitangazia dunia kuhusu mpenziwe mpya, msanii wa reggae Skylanta. Jarida la TUKO limekuwa likimfuata tangu uhusiano wake na mumewe, Gerald Ojok kuvunjika ...

Category: topnews news

@Tuko

Kuzuiliwa kwa gavana Obado hakutaathiri shuguli za kaunti - waziri wa Migori

2 months ago, 23 Sep 09:18

By: Philip Mboya

- Viongozi wengine wa kaunti hiyo waliwaahidi wananchi kuwa shughuli katika kaunti hiyo zilitaendelea jinsi zilivyopangwa licha ya kuzuiliwa kwa gavana Obado

- Waliomba wenyeji wa kaunti hiyo kuwa na subira huku sheria ikichukua mkondo wake kuhusiana na kesi inayomkabili gavana wao

- Aidha waliwaomba wapelelezi katika kesi hiyo kutoingiza siasa kwayo

Habari Nyingine :

Maafisa wa kaunti ya Migori wameomba wenyeji wa kaunti hiyo kuwa na utulivu kufuatia kukamatwa na kuzuiliwa kwa gavana Obado kuhusiana na mauaji ya kinyama ya aliyekuwa mwanalfunzi wa Chuo Kikuu cha Rongo, Sharon Otieno.

Tuma neno ‘NEWS’ kwa 40227 ili kupata habari muhimu pindi zinapochipuka

Hatua ya kumkamata gavama Obado kwa mara ya pili Ijumaa, Septemba 21 imeibua hisia mseto kati ya wenyeji wa kaunti hiyo.

Habari Nyingine :

Afisa mtendaji wa wizara ya ardhi katika kaunti hiyo Elijah Odhiambo ambaye alisoma taarifa kwa niaba ya waziri alieleza kuwa shughuli za kaunti hiyo hazitatizika hata kidogo kama ilivyoripotiwa na Daily Nation.

''Baraza la mawaziri lingependa kuwashukuru wanyeji wa Migori kwa kusalia watulivu kwa wiki mbili zilizopita. Gavana alialikwa kuandikisha taarifa katika afisi ya 'DCI' lakini tukapata habari baadaye kuwa alizuiliwa na atafikishwa mahakamani Jumatatu,’’ Odhiambo alisema.

Habari Nyingine :

Aidha, aliziitaka idara zinazofanya uchunguzi kwa kesi hiyo kutoingiza siasa kwayo.

Obado alikamatwa na kufikishwa mbele ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma kuandikisha taarifa baada ya kuthibitishwa kuwa alikuwa babaye mtoto wa Sharon aliyeuliwa pamoja na mamaye.

Habari Nyingine :

Msaidizi wa Obado, Michael Oyamo ambaye alikuwa mshukiwa mkuu katika kesi ya kutekwa na kuuliwa kwa Sharon angali amezuiliwa kituoni pamoja na wasaidizi wengine wa gavana huyo.

Read

Una taarifa motomoto au sakata ambayo ungependa tuichapishe? Wasiliana nasi kwa news@tuko.co.ke, mwangi.muraguri@tuko.co.ke ,kwenye WhatsApp: 0732482690 na kwenye Telegram: Tuko News


Read More

Category: topnews news

Suggested

7 hours ago, 22:59
@Tuko - By: Philip Mboya
Jamaa apigwa na radi, afariki akisherehekea baada ya kufunga bao Funyula

Waliporejea uwanjani baada ya mvua hiyo, klabu ya Red Sharks ilipata bao lakini walipokimbia kwenye sehemu ya kona ya uwanja huo kusherehekea, radi ilimpiga Mbone, mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha Kenyatt ...

Category: topnews news
8 hours ago, 21:54
@Tuko - By: Fred Kennedy
Luthers Mokua: The man using football to weave dreams, change lives in Nyamira

For the past two weeks, young footballers in Nyamira have not had usual afternoons, thanks to Luthers Mokua Super Cup, a community charity which seeks to increase youth engagement by using football as ...

Category: sports news topnews
7 hours ago, 22:18
@Tuko - By: Lauryn Kusimba
Otile adhibitisha amejinyakulia kipenzi kipya, aonekana kwenye klabu na kipusa

Mwanamuziki maarufu Otile Brown amewadhibitishia wafuasi wake kwamba hakutikisika wala kukataa tamaa baada ya kuachana na mpenzi wake Vera Sidika miezi kadhaa zilizopita.Tuma neno ‘NEWS’ kwa 40227 ili ...

Category: topnews news
8 hours ago, 21:37
@Tuko - By: Philip Mboya
Watu wasiojulikana wamuua kasisi wa katoliki Kiambu, waiba sadaka

Maafisi wa polisi katika kaunti ya Kiambu wameanzisha msako mkali dhidi ya washukiwa waliomuua kasisi wa kanisa katoliki Kiambu kwa kumpiga risasi. Uvamizi huo ulifanyika Jumatatu Disemba 10 katika en ...

Category: topnews news
8 hours ago, 21:22
@Tuko - By: Lauryn Kusimba
Wazee wa Kaya kutumia uchawi kumsaka Mtaliano aliyetekwa nyara Kilifi

Wazee wa Kaya kutoka mkoani Pwani wametangaza kufanya tamaduni maarufu ya ' Kupiga Ramli' ili kufuatilia aliko mwanadada wa kiitaliano, Silvia Romano aliyetekwa nyara na watu wasiojulikana majuma mata ...

Category: topnews news
9 hours ago, 20:56
@Tuko - By: Philip Mboya
Picha zinazothibitisha mchekeshaji Anne Kansiime amezama kwenye mapenzi

Mchekeshaji huyo amechukua nafasi ya kipekee kuitangazia dunia kuhusu mpenziwe mpya, msanii wa reggae Skylanta. Jarida la TUKO limekuwa likimfuata tangu uhusiano wake na mumewe, Gerald Ojok kuvunjika ...

Category: topnews news
Our App